Có phải xin giấy phép khi sơn lại căn hộ chung cư?

Sơn lại căn hộ chung cư có cần xin giấy phép

Trải qua quá trình sử dụng, nhiều gia đình có nhu cầu sơn lại căn hộ chung cư cho mới. Vậy nên những thắc mắc xung quanh vấn đề xin giấy phép được nhiều người quan tâm.

Theo quy định tại khoản 3 Điều 3 Luật Nhà ở 2014, nhà chung cư là nhà có từ 02 tầng trở lên, có nhiều căn hộ, lối đi, cầu thang chung, có phần sở hữu riêng, phần sở hữu chung và hệ thống công trình hạ tầng sử dụng chung cho các hộ gia đình, cá nhân, tổ chức.

0 0 đánh giá
Đánh Giá
Theo dõi
Thông báo của
guest
0 Góp ý
Phản hồi nội tuyến
Xem tất cả bình luận